Bincike da Maganin Musabbabin Lalacewar Hanyar Roba

1. Dalilan da ke haifar dahanyoyin roba na taraktahanyar wucewa

Layukan hanya suna ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da ke cikin injunan gini, amma suna iya lalacewa yayin amfani da su. Faruwar wannan yanayi galibi ya faru ne saboda dalilai biyu masu zuwa:

1. Aiki mara kyau
Rashin aiki yadda ya kamata yana ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke haifar da yankewar hanya. Idan injinan gini suna motsi ko aiki, idan mai aiki ba shi da tabbas a tuƙi, ko kuma idan mai hanzarta, birki, da sauran ayyuka ba daidai ba ne, zai haifar da rashin daidaito a titin, wanda zai sa titin ya kauce hanya.
2. Waƙa mara tsari
Lalacewar hanya ita ma tana ɗaya daga cikin manyan dalilan da ke haifar da lallacewar hanya.hanyar haƙa robaidan ya tsufa sosai, ko ya lalace, ko kuma ya lalace yayin amfani da shi, yana iya sa hanyar ta saki, kuma a cikin mawuyacin hali, yana iya ma cirewa daga tayar hanya ko kuma ya sassauta ramin hanyar, wanda hakan ke sa hanyar ta kauce hanya.

7606a04117b979b6b909eeb01861d87c

2, Magani don bin diddigin hanyar wucewa

Yadda za a guji karkatar da hanyoyin injiniyoyi? Dangane da binciken da ke sama, muna ba da shawarwari masu zuwa:

1. Ƙarfafa horar da ma'aikata
Ƙarfafa horar da masu aiki, inganta ƙwarewarsu ta aiki, da kuma sanin ƙa'idodin injina kamar su tituna, tayoyi, da tuƙi na iya rage faruwar haɗurra na karkatar da hanya sakamakon matsalolin aiki.
2. Duba da kuma kula da shi akai-akaiƙananan waƙoƙin haƙa rami
A riƙa duba, tsaftace, da kuma kula da hanyoyin injunan gini akai-akai, musamman magance matsalolin da suka shafi sassautawa, nakasa, da tsufan hanyoyin domin gujewa haɗurra a kan hanya.
3. Shirya hanyar aiki yadda ya kamata
Lokacin shirya hanyar aiki, ya zama dole a guji ratsawa ta cikin ƙasa mai sarkakiya kamar tuddai da ramuka, musamman lokacin tuki a kan irin waɗannan sassan. Ya kamata a rage gudu, kuma a mai da hankali kan kiyaye daidaiton jikin abin hawa don hana karkatar hanya.
Waɗannan hanyoyi ne da za a bi don magance yiwuwar lalacewar hanyoyin injiniyoyi. Domin tabbatar da aminci da ingancin injinan gini yayin amfani da su, ya kamata mu ba da muhimmanci ga kowace hanyar haɗi kuma mu ɗauki matakai don guje wa faruwar haɗurra a kan hanyar.

Takaitaccen Bayani
Wannan labarin ya yi nazari ne kan dalilan da suka sawaƙoƙin haƙa robasuna da saurin lalacewa kuma suna ba da shawarwari masu dacewa. Ga masu aiki da injunan gini, ƙarfafa horar da aiki, dubawa akai-akai da kula da injin, da kuma tsara hanyoyin aiki masu dacewa su ne muhimman hanyoyi don hana lalacewa ta hanya yadda ya kamata.


Lokacin Saƙo: Nuwamba-13-2023